Trang 1/9 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 83

Cảm ơn
    131

Post Hướng dẫn tính năng Bạn đồng hành

HƯỚNG DẪN TÍNH NĂNG BẠN ĐỒNG HÀNH

Như đã biết, Đồng hành là tính năng mới được update trong phiên bản Tuyệt Đại Song Kiêu. Trong bài viết dưới đây, mình sẽ hướng dẫn sơ qua về tính năng này.

Bạn có tin vào chữ duyên?

1. Điều kiện
    - Phải là Danh tuấn giang hồ.
    - Chỉ có thể thiết lập bạn đồng hành với 1 người, muốn thiết lập quan hệ đồng hành với người khác thì phải giải trừ quan hệ đồng hành trước đó.

2. Cách thức
    2.1. Thiết lập quan hệ thủ công:

---1. Mở giao diện bạnđồng hành chọn biểu tượng “Bạn Đồng Hành”

---2. Hệ thống sẽ mở giao diện Bạn Đồng Hành. Tiếp tục chọn “Giang HồTri Kỷ ” để tìm những người chơi đang ở trạng thái offline có thể tiến hành kết bạn đồng hành

---3. Tạigiao diện Giang hồ Tri Kỷ nhấn TÌM, hệ thống sẽ hiểnthị các người chơi offline trong một giới hạn phạm vibản đồ lấy vị trí người chơi làm trung tâm. Nhấn“Tương Ngộ” và tốn 10L để thần hành nhanh đếnngười chơi offline tương ứng hoặc tự đi chuyển đếndựa trên thông tin về tọa độ.

---4. Sau khi đến đúng người chơi offline cần tìm. Click chuột phải vào avata nhân vật chọn kết bạn

---5. Hệ thống sẽ mở lên giao diện kết bạn. Lúc này chọn Mở để bắt đầu thao tác tạo liên kết. Lưu ý thời gian hiển thị biểu tượng là tương đối nhanh, nên cần thao tác nhanh và chính xác.

---6. Sau khi kết giao thành công sẽ hiện thông báo chọn “Tiếp Nhận” để thực hiện nhiệm vụ. Nếu chọn Từ bỏ thì sẽ hủy quá trình kết giao.

---7. Sau khi chọn tiếp nhận hệ thống sẽ đưa bạn vào Tâm Cảnh và nhận nhiệm vụ “Trảm Sát Tình Ma”

---8. Kết thúc cốt truyện hệ thống sẽ yêu cầu bạn tiêu diệt các NPC tương ứng với các trạng thái tình cảm của mỗi người trong Tâm Cảnh

Lưu ý: không thể dùng kỳ ngộ cứu trợ. Chỉ có thể tự thân hành sự.

---9. Sau khi tiêu diệt hết các NPC nộ, bi thương, sợ hãi…. NPC Lục Dục Tâm Ma sẽ xuất hiện cùng với bạn đồng hành của mình.

---10. Bạn đồng hành sẽ cùng kết hợp tiêu diệt Boss Lục Dục Tâm Ma
    Tiêu diệt Lục Dục Tâm Ma để hoàn thành nhiệm vụ, sau đó sẽ nhận tiếp nhiệm vụ Hướng dẫn bạn đồng hành

Sau khi rời khỏi phụ bản, mở giao diện “Bạn đồng hành” người chơi offline lúc này đã trở thành bạn đồng hành của bạn. Kích hoạt giao diện “Thiết Lập Chiến Đấu” và “Hồng Đậu Các”

2.2. Thiết lập quan hệ trực tiếp:
    - Đây là cách thức nhanh, gọn, đơn giản nhất bằng cách sử dụng 1 trong 3 vật phẩm hỗ trợ đặc biệt là Hộp "Tạo Giác", Hộp "Tịnh Đế Kiên", Hộp "Ngọc Đồng Tâm".

Dùng Hộp "Tạo Giác": nếu bạn là nam, muốn chọn bạn đồng hành là nam.
    Dùng Hộp "Tịnh Đế Kiên": nếu bạn là nữ, muốn chọn bạn đồng hành là nữ.
    Dùng Hộp "Ngọc Đồng Tâm": nếu muốn chọn bạn đồng hành khác giới.
    - Với cách này, bạn có thể chọn người đồng hành mà mình mong muốn, tất nhiên phải có sự đồng ý của đối phương.
    - Cách thức này sử dụng khi cả 2 bên cùng online.

Bước 1:
    Click vào người muốn đồng hành, sử dụng vật phẩm bên trong hộp lên đối phương.
    Bước 2:
    Sau khi đối phương đồng ý, 2 người đã trực tiếp thiết lập quan hệ đồng hành, có thể sử dụng chức nay đồng hành từ cả 2 phía (tất nhiên 1 trong 2 người phải offline)

3. Tính năng
    3.1. Giao diện cơ bản:
    Bạn có thể mở giao diện Đồng hành theo các bước như hình dưới.
    Tại giao diện Bạn đồng hành, có thể xem được thông tin cơ bản.

3.2. Thiết lập chiến đấu:

Tại đây bạn có thể thiết lập được nội công, võ học mà bạn đồng hành sẽ sử dụng. Giải trừ quan hệ, xuất chiến hoặc nghỉ ngơi.

3.3. Hồng đậu các:

Đổi thời trang, đan dược, võ học (Can Trại Liệt Hỏa Chưởng)

3.4. Giang hồ tri kỷ:

Dành cho người chưa thiết lập quan hệ đồng hành, muốn tìm kiếm bạn đồng hành theo phương cách thủ công.

4. Một số điều cần biết
    - Mị lực: là điểm cần thiết để triệu gọi bạn đồng hành xuất chiến. Điểm mị lực sẽ giảm dần theo thời gian, khi điểm mị lực bằng 0 sẽ không thể triệu gọi bạn đồng hành.
    - Cấp mị lực: ảnh hưởng tới điểm mị lực tối đa. Mỗi khi điểm mị lực giảm do bạn đồng hành được triệu gọi, điểm kinh nghiệm để thăng cấp mị lực sẽ tăng lên, đạt đủ điểm sẽ tăng cấp mị lực.
    - Điểm thân thiết: là chỉ số thể hiện độ thân thiết của bạn đồng hành với người chơi, điểm thân thiết càng cao thì sức chiến đấu càng tăng. Điểm thân thiết tăng theo thời gian bạn đồng hành xuất chiến.
    - Điểm mị lực sẽ hồi phục vào 00h00 mỗi ngày.

- Bạn đồng hành có thể sử dụng tất cả nội công trừ Hấp tinh đại pháp và Quỳ hoa bảo điển, võ học môn phái và võ học trấn phái.
    - Chỉ có thể sử dụng bộ võ học đã học đầy đủ toàn bộ chiêu thức.

- Hồng đậu là đơn vị điểm dùng để đổi vật phẩm trong Hồng đậu các. Hồng đậu có thể nhận được thông qua việc tiêu hao điểm mị lực, mỗi 5 điểm mị lực tiêu hao sẽ nhận được 1 điểm hồng đậu.

- Thông qua tăng cấp mị lực sẽ nhận được phần thưởng tương ứng.
    Lần sửa cuối bởi Trung Thần Thông; 06-04-2015 lúc 01:36 PM

2. Có 6 thành viên cảm ơn Trung Thần Thông cho bài viết này:

Đông Doanh Nhẫn Giả (26-10-2015), Độc Lai Độc Vãng (02-04-2015), Bất Sinh Bất Tử (25-08-2016), Cửu Kiếm (24-08-2015), HàTiểuThư (22-04-2015), ivanxachxovoi (16-06-2017)

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    9

Mặc định Re: Hướng dẫn tính năng Bạn đồng hành

Mình có vấn đề này đang thắc mắc. Đó là về đồ đạc của bạn đồng hành. Mình đã bắt được bạn đồng hành (BDH), nhưng dù mình có log vô acc BDH đổi đồ thì bên mình xem lại vẫn là đồ lúc ban đầu mình bắt. Như vậy tức là đồ của BDH sẽ cố định luôn lúc mình bắt ak? Dù BDH có đổi đồ như nào thì con pet mình gọi ra vẫn mặc đồ cũ?

Ak, cho mình hỏi thêm. Cái điểm mị lực thì bao nhiêu phút giảm 1đ?
    Mà có phải mọi thứ từ đồ đạc đến nội công, skill của BDH đều không thay đổi dù acc BDH có đổi đồ, học thêm nc, skill? Mọi thứ của BDH đều giữ nguyên như lúc mình bắt? Và mình phải tự up lên tất cả từ skill đến nội công?
    Lần sửa cuối bởi Satoshi; 02-04-2015 lúc 08:50 PM

4. Cảm ơn Satoshi về bài viết này:

Bất Sinh Bất Tử (25-08-2016)

Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    5

3 vấn đề rất rất thắc mắc

1. Người chơi là Bạn đồng hành lên thực lực thì bạn đồng hành lúc là pet(mình gọi ra) có được thụ hưởng không.
    2. người chơi là bạn đồng hành thay đổi đồ thì bạn đồng hành lúc là pet(mình gọi ra) có thay đổi đồ theo không.
    3. Người chơi là bạn đồng hành thêm bộ skill mới, nội công mới thì bạn đông hành là pet(lúc mình gọi ra) có được thụ hưởng không?
    Lần sửa cuối bởi LooL; 02-04-2015 lúc 10:29 PM

6. Cảm ơn LooL về bài viết này:

Cảm ơn
    131

Quote Nguyên văn bởi Satoshi Xem bài viết
    Mình có vấn đề này đang thắc mắc. Đó là về đồ đạc của bạn đồng hành. Mình đã bắt được bạn đồng hành (BDH), nhưng dù mình có log vô acc BDH đổi đồ thì bên mình xem lại vẫn là đồ lúc ban đầu mình bắt. Như vậy tức là đồ của BDH sẽ cố định luôn lúc mình bắt ak? Dù BDH có đổi đồ như nào thì con pet mình gọi ra vẫn mặc đồ cũ?
    Cái này mình cũng chưa rõ lắm.
    Ak, cho mình hỏi thêm. Cái điểm mị lực thì bao nhiêu phút giảm 1đ?
    Mà có phải mọi thứ từ đồ đạc đến nội công, skill của BDH đều không thay đổi dù acc BDH có đổi đồ, học thêm nc, skill? Mọi thứ của BDH đều giữ nguyên như lúc mình bắt? Và mình phải tự up lên tất cả từ skill đến nội công?
    Cụ thể thì mình chưa rõ, chờ qua 12h reset rồi mình sẽ test luôn cùng với điều trên.
    Theo mình thấy còn khá nhiều điều cần tìm hiểu để làm cho bạn đồng hành có lợi ích hơn.

8. Cảm ơn Trung Thần Thông về bài viết này:

Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    5

à 1 điều thắc mắc nho nhỏ nữa là em này có biết dùng khinh công không? hôm nay thấy 1 ông pet thời làm người kinh công đây đủ mà lúc hóa pet nó toàn chạy bộ .
    Lần sửa cuối bởi Trung Thần Thông; 02-04-2015 lúc 11:39 PM

10. Cảm ơn LooL về bài viết này:

Bất Kham Nhất Kích
    Cảm ơn
    9

Quote Nguyên văn bởi LooL Xem bài viết
    3 vấn đề rất rất thắc mắc

1. Người chơi là Bạn đồng hành lên thực lực thì bạn đồng hành lúc là pet(mình gọi ra) có được thụ hưởng không.
    2. người chơi là bạn đồng hành thay đổi đồ thì bạn đồng hành lúc là pet(mình gọi ra) có thay đổi đồ theo không.
    3. Người chơi là bạn đồng hành thêm bộ skill mới, nội công mới thì bạn đông hành là pet(lúc mình gọi ra) có được thụ hưởng không?
    1. Có.
    2. Có.
    3. Có.

Và có 1 điều là đồ đạc, skill, nội công của pet chỉ được cập nhật khi qua ngày mới. Cứ qua 12h đêm là nó sẽ cập nhật lại.
    Ak, pet ko khinh công được, chỉ chạy thôi.
    Lần sửa cuối bởi Satoshi; 03-04-2015 lúc 12:39 PM Lý do: Qua 2 ngày test đã biết

12. Cảm ơn Satoshi về bài viết này:

Sơ Khuy Môn Kính
    Cảm ơn
    5

vậy bắt tạm 1 em nào đấy lôi đi cho đẹp thôi vậy. hôm nay nhìn mấy ông bạn lôi bạn đồng hành ra đánh nhìn mà tợn tợn, cách đánh y chang mấy em tuần tra ở phái lúc mình lộ do thám. Nói chung là AI siêu thấp, đánh linh tinh còn tích nộ cho dịch chứ chả chơi.
    Lần sửa cuối bởi LooL; 03-04-2015 lúc 12:31 AM

14. Cảm ơn LooL về bài viết này:

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    157

cho hỏi cái con tâm ma lục dục làm sao đánh dc thế nó đánh toàn 1 hit 2k hp ko chịu ko nổi :(
    BeelzeBuB IV

16. Cảm ơn Beelzebub về bài viết này:

Giá Khinh Tựu Thục
    Cảm ơn
    14

Quote Nguyên văn bởi Satoshi Xem bài viết
    1. Không.
    2. Không.
    3. Không.

Đồ đạc sẽ cố định như lúc bắt nó. Skill, nội công cũng như vậy. Ban muốn có skill, nc mới cho pet bạn phải học cho nó. Còn up skill vs nội công cho pet tốn điểm tu vi của mình và bạc nén.
    Ak, pet ko khinh công được, chỉ chạy thôi.

Hôm này bắt 2 con và test, 1 con đánh tâm ma bắt được. 1 con xài cái 30v.
    theo thông tin chính thức từ các bạn trong game của mình thì qua ngày thì con pet sẽ thụ hưởng toàn bộ những gì người chơi kia đạt được trong ngày hôm qua.
    Tức là: sáng 1/1 bạn mặc đồ phái và kết thành bạn đồng hành của ai đó, đến tối 1/1 bạn mặc full set kim. Thì đến ngày 2/1 bạn trong trạng thái pet (được người kia gọi ra) sẽ có full set kim....Dẫu sao vẫn cần Gosu check lại, và có thông tin sớm để còn tranh thủ làm 1 con phụ đặt tên cho vui hay tu luyện em nó lên phụ giúp cho mình.
    Lần sửa cuối bởi Gundam00; 03-04-2015 lúc 12:41 PM

18. Cảm ơn Gundam00 về bài viết này:

Sơ Học Sạ Luyện

Cảm ơn
    0

mình đủ hết điều kiện để nhận bạn đồng hành,mà sao khi dùng viên 30v vào người pet thì nó thông báo Tâm trạng ko tốt,ko bắt dc nhỉ???

20. Cảm ơn Tiếu Ngao về bài viết này: